ยูดี ทรัคส์ได้จัดพิธีเฉลิมฉลองให้กับแชมป์นักขับจากการแข่งขัน UD Extra Mile Challenge (UDEMC) ในรูปแบบ Virtual พร้อมกันทั้ง 9 ประเทศ โดยรวมเอาสุดยอดนักขับจากการแข่งขันในปี 2562 มารวมตัวพร้อมกันผ่านช่องทางออนไลน์ และรับมอบชุดของขวัญส่งตรงจากประเทศญี่ปุ่น เพื่อเป็นเกียรติให้กับฮีโร่นักขับ
![](https://www.transtimenews.co/wp-content/uploads/2021/03/ภาพรวม-1024x682.jpg)
โดยมีฮีโร่ตัวแทนนักขับยูดี ประเทศไทย ได้แก่ คุณศุภชัย ทาเจริญ พนักงานขับรถประจำบริษัท นิ่มซี่เส็ง ขนส่ง 1988 จำกัด แชมป์นักขับจากการแข่งขันในปี 2562 พร้อมด้วย คุณชวลิต สุวิทย์ศักดานนท์ กรรมการผู้จัดการบริษัท นิ่มซี่เส็งขนส่ง 1988 จำกัด และทีมผู้บริหารยูดี ทรัคส์ ประเทศไทย ได้ให้เกียรติเข้าร่วมในงานนี้
![](https://www.transtimenews.co/wp-content/uploads/2021/03/แชมป์-682x1024.jpg)
“ขอขอบคุณ ยูดี ทรัคส์ ที่จัดงานนี้ และมอบโอกาส และประสบการณ์ดีๆให้ผมทั้งในวันนี้และจากการแข่งขันที่ผ่านมา มันทำให้ผมไม่หยุดที่จะพัฒนาศักยภาพตัวเอง และนำความรู้ดีๆแนะนำบอกต่อเพื่อนร่วมงาน เพื่อให้พวกเราก้าวสู่การเป็นนักขับมืออาชีพตัวจริง” คุณศุภชัย ทาเจริญ แชมป์นักขับประเทศไทยกล่าว
![](https://www.transtimenews.co/wp-content/uploads/2021/03/แชมป์เก่า-1024x682.jpg)
ทั้งนี้ UD Extra Mile Challenge (UDEMC) เป็นการแข่งขันเฟ้นหาสุดยอดนักขับรถบรรทุกยูดี การตรวจเช็ครถก่อนการใช้งาน การขับขี่ประหยัดน้ำมัน และการขนส่งสินค้าไปสู่เป้าหมายอย่างมีประสิทธิภาพ และด้วยสถานการณ์โควิด-19 ทำให้การแข่งไม่สามารถจัดขึ้นได้ แต่จะกลับมาอย่างแน่นอนเมื่อสถานการณ์ทุกอย่างดีขึ้น
Cr.ภาพ+ข่าวจากเพจ UD Trucks Thailand